![มอบกระเช้า](https://www.nrtc.ac.th/nrtc/system/files/styles/super_large/private/images/news/LINE_ALBUM_2567-05-15%20%E0%B8%A8%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%92%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A2%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%9E%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%20._%E0%B9%92%E0%B9%94%E0%B9%90%E0%B9%95%E0%B9%91%E0%B9%95_15_0.jpg?itok=-k7OkJ7f)
วันพุธที่ 15 พ.ค. 67
นายชิด สุขหนู ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ หนองคาย ในพระราชูปถัมภ์ฯ และคณะครู เข้าพบ นางสาวอารียา นรินทร์ศิลป์
ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาศักยภาพและอาชีพคนพิการ จังหวัดหนองคาย
ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพและอาชีพคนพิการ จังหวัดหนองคาย
เพื่อศึกษาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และเยี่ยมชมการฝึกอาชีพต่างๆ ภายในศูนย์ฯ เพื่อเป็นแนวทางในบูรณาการการพัฒนาศักยภาพของคนพิการ และส่งเสริมงานด้านอาชีพอย่างยั่งยืน
วันที่:
15/05/2024